(¯`°.•°•.★* »Ó†ãkµ_ßãñžãi«*★ .•°•.°´¯)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

(¯`°.•°•.★* »Ó†ãkµ_ßãñžãi«*★ .•°•.°´¯)

โอตาคุ จงเจริญ 555555

Portalบ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
kazuha_sama
Webmaster
Webmaster
kazuha_sama

จำนวนแรป : 29
Moe Points : 10213
เข้าวงการเมื่อ : 31/10/2009
ที่สถิต : Otaku..Banzai !!
Otaku..สาย : •Shatocon•
•Shotacon• Otaku..โหมด : •Megane•
megane

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว   [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Icon_minitimeTue Dec 01, 2009 4:56 pm

...เบื่อมั้ย กับอนิเมะฮาเร็ม ที่มีพระเอกหน้าตาธรรมดาแต่มีสาวรุมล้อมรอบกาย...
งั้นลองเปลี่ยนแนวดูมั้ย??
กับอนิเมะที่ผสมผสานระหว่าง Harem กับ Yuri อย่างลงตัว เนื้อเรื่องสนุกและน่าติดตามมากทีเดียว...

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Linefruit2

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Mn901

Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว

ชื่อญี่ปุ่น : けんぷファー
ผู้แต่ง : TSUKIJI Toshihiko
ผู้วาด : Yu Tachibana
ออกแบบตัวละคร : Senmu
Original Publisher : Media Factory
แนวเรื่อง : แอคชั่น คอมเมดี้ , Gender Bender และโรแมนติค

Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว ผลงานของค่าย Media Factory ซึ่งปัจจุบันนิยายต้นฉบับของเรื่องนี้ได้ออกมาแล้ว 10 เล่ม
แต่งโดยอาจารย์ ซึคิจิ โทคิฮิโกะ และฉบับคอมมิคก็ออกรวมเล่ม 1 แล้วที่ญี่ปุ่นครับ ปัจจุบัน ลักพิมพ์ ได้ซื้อลิขสิทธ์ของ
เรื่องนี้เอาไว้แล้ว และได้ลงในนิตยสารการ์ตูนรายเดือนอย่าง Hachi Alive ร่วมกับการ์ตูนเรื่องอื่น ๆ อย่างเซโร่ โนะ ซึไคม่า
โดยในฉบับคอมมิคนี้ ได้อาจารย์เซ็นมุมาช่วยออกแบบตัวละครให้อีกด้วยครับ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Lnm02หน้าปกเล่ม1ในไทยครับ

เรื่องย่อ

เรื่องราวของเซโนะ นัทซึรุ เด็กหนุ่มมัธยมปลายธรรมดา ๆ ที่จู่ ๆ ก็เกิดเรื่องที่ไม่ธรรมดากับเขา เมื่อเขาได้รับเลือกให้กลายเป็น Kampfer (จากการบอกเล่าของเจ้าเสื่อฮาราคิรี 1 ในซีรีสัตว์เครื่องใน ผู้ทำหน้าที่เป็นผู้ส่งข่าวแก่ Kampfer) เหล่านักรบที่มีความสามารถเหนือมนุษย์ธรรมดา ผู้ใช้ศาสตรดาบ ( ชูเวิร์ท ) , ปืน ( เกเวอร์ ) และเวทมนต์ ( ซูวเบอร์ ) ซึ่งแคมเฟอร์แต่ละคนจะมีกำไลสวมใส่ที่ข้อมือขวา และหากแคมเฟอร์เข้าใกล้กัน พลังของกำไลก็จะทำให้ผู้สวมใส่รูปร่างหน้าตา และนิสัย เปลี่ยนไป (ซึ่งขึ้นอยู่กับแต่ละคนว่าจะเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน) และยังเพิ่มความสามารถในการต่อสู้เข้ามาอีกด้วย แต่ว่าเดิมทีเหล่าแคมเฟอร์จะมีแต่เพศหญิงเท่านั้น ถ้ากำไลเป็นสีเดียวกันก็แสดงว่าเป็นพวกเดียวกัน แต่ถ้าคนละสีคือศัตรูคะ ซึ่งพลังของกำไลของนัตซึรุ ไม่ใช่แค่สำแดงพลังทำให้เขาสามารถใช้ เวทย์มนต์ ( ซูวเบอร์ ) ได้เท่านั้น มันยังมีผลทำให้เขาเปลี่ยนเพศ จากชายกลายเป็นหญิงอีกด้วย !?!??!

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว 1fx03กำไลของนัตสึรุ
นัตซึรุที่ต้องเข้าไปพัวพันในการต่อสู้ แถมยังโดนตามล่าจากเหล่าแคมเฟอร์ผู้มีกำไลสีแดงอีก.. ทำไมเหล่าแคมเฟอร์ต้องต่อสู้กัน ? แล้วชีวิตแบบครึ่งชายครึ่งหญิงของนัตซึรุจะเป็นเช่นไรต่อไป ??? เขาจะค้นพบเหตุผลและความสามารถของตัวเองเพื่อที่จะเอาตัวรอดจากเหล่าแคมเฟอร์คนอื่น ๆ ได้หรือไม่ ก็ต้องติดตามชมกัน

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Linefruit2

แนะนำตัวละคร

เซโนะ นัทซึรุ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Hiy04
พระเอก และ อาจจะควบตำแหน่งนางเอกของเรื่องด้วยก็ได้ ที่เข้าไปพัวพันกับการต่อสู้ของเหล่าแคมเฟอร์โดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็เป็นคนที่รับสถานการณ์ได้เร็วเป็นนักเรียนโรงเรียนเซย์เทซึ ดูเหมือนว่าเจ้าตัวจะไม่ค่อยชอบร่างผู้หญิงของตัวเองเท่าไหร่นัก [อันนี่จริงน่าจะชอบนะ โมเอะซะขนาดนั้น]

คาเอเดะ ซากุระ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว 4i405
1 ในไอด้อลประจำโรงเรียนเซย์เทซึ เป็นคนร่าเริงแจ่มใส อัธยาศัยดี เข้ากับผู้อื่นได้ง่าย ใจดีกับทุก ๆ คน และเป็นคนที่นัตซึรุแอบชอบอยู่ เป็นคนมอบตุ๊กตาสัตย์เครื่องในให้นัทซึรุ(รู้สึกแคมเฟอร์คนอื่นๆก็ได้ตุ๊กตามาจากเธอคนนี้ทั้งหมดด้วย ???) แต่ดูเหมือนว่าหลังจากเหตุการณ์ที่เธอถูกนัตซึรุ ( หญิง ) ช่วยเอาไว้ ทำให้เธอแอบมีใจกับนัตซึรุ(หญิง)[เรื่องราวจึงกลาบเป็นหนังรักYuri]

มิชิม่า อาคาเนะ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว 97806
แคมเฟอร์คนแรกที่จ้องเล่นงานนัตซึรุ เพราะเข้าใจผิดคิดว่านัตซึรุเป็นแคมเฟอร์ฝ่ายศัตรู ร่างแคมเฟอร์จะเลือดร้อน ยิงก่อนคุยทีหลังซึ่งต่างจากร่างจริงของเธอที่ออกจะสงบเสงี่ยม ขี้อาย และสุภาพเรียบร้อย เป็นบรรณารักษ์ห้องสมุดของโรงเรียนและเป็นคนที่บอกเรื่องราวต่าง ๆ เกี่ยวกับแคมเฟอร์ในนัตซึรุอีกด้วย(เพราะเจ้าเสื่อฮาราคิรีไม่รู้จักเล่าให้ละเอียดอะดิ) เป็นผู้ใช้ปืน ( เกเวอร์ )

ซังโกะ ชิสุคุ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Fmu07
เป็นประธานนักเรียนโรงเรียนเซย์เทซึ เป็น 1 ในไอดอลของโรงเรียน และเป็นเพื่อนสนิตกับซากุระ กำไลของเธอเป็นสีแดงจึงเป็นศัตรูกับนัทซึรุ แล้วยังสร้ายเรื่องวุ่นๆให้กับนัทซึรุโดยการย้ายนัทซึรุมาเรียนฝั่งหญิง เป็นผู้ใช้ศาสตรดาบ ( ชูเวิร์ท )เป็นคนที่เย็นชาและเอาจริงเอาจังมาก

คอนโดะ มิโคโตะ
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว 4p008
เพื่อนสมัยเด็กของนัทซึรุ เดินทางไปทั่วโลกกับครอบครัว ได้ตุ๊กตาสัตว์เครื่องในมาโดยบังเอิญ

ซีรีย์ตุกตาสัตว์เครื่องใน
[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว J4m09

สำหรับคนที่ติดใจเรื่องนี้ตอนนี้ก็ติดตามได้ในนิตยสารการ์ตูน Hachi Alive ของลักพิมพ์ไปก่อนได้เลยนะครับ ส่วนอนิเมะมีให้โหลดตามเว็บแฟนซับแล้วครับผม

kazuha_sama : สำหรับผมคิดว่าเป็นอนิเมะที่ดีอีกเรื่องนะครับ แหวกแนวดี แถมเป็นแนวยูริ พระเอกก็รั่วได้ใจ [ผมว่าเซโนะมันแอบเอ๋อนะ]อนิเมะดีดีแบบนี้ใครที่ไหนจะพลาดล่ะครับ ^_^ haa
ปล.ผมอิจฉาเซโนะครับ!!
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://otaku-banzai.forumth.com
Noctis
VIP
VIP
Noctis

จำนวนแรป : 18
Moe Points : 195
เข้าวงการเมื่อ : 25/11/2009
ที่สถิต : Otaku..Banzai !!
Otaku..สาย : •Lolicon•
•Lolicon• Otaku..โหมด : •Moe•
moe

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว   [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Icon_minitimeTue Dec 01, 2009 5:34 pm

เรื่องนี้ ติดตามอยู่ครับ ทั้ง Anime และ มังงะ เลย

ปล.อิจฉาพระเอก ชะมัด อยากได้กำไลอ่า sunny
http://otaku-banzai.forumth.com/
feats555
member
member
feats555

จำนวนแรป : 21
Moe Points : 140
เข้าวงการเมื่อ : 28/11/2009
ที่สถิต : Otaku Banzai
Otaku..สาย : •Yaoi•
•Yaoi• Otaku..โหมด : •Megane•
megane

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว   [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Icon_minitimeSat Dec 05, 2009 4:19 pm

พอพระเอกเป็นผู้หญิงแล้วน่ารักมากๆเลย
http://otaku-banzai.forumth.com
PEGASUS
member
member
PEGASUS

จำนวนแรป : 16
Moe Points : 170
เข้าวงการเมื่อ : 09/12/2009
ที่สถิต : สะพานเหล็ก
Otaku..สาย : •Yuri•
•Yuri• Otaku..โหมด : •Neko•
neko

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว   [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Icon_minitimeThu Dec 10, 2009 11:14 pm

ผมได้ BOX SET Sub Thai ในราคา 320 ฿ แล้วล่ะครับ
แต่ยังไม่ได้ดู แหม อยากนัทซึรุคุง(หรือนัทซึรุจัง!)อยู่ในร่างหญิงตลอดไปจัง
ชอบร่างหญิงอ่ะครับ ร่างชายดูงั้นๆล่ะครับ
อยากได้กำไลเช่นกัน อยากลองเป็นหญิงดูท่าทางจะสนุกดีนะครับ
เหอๆ
= =\'
@Kyo
member
member
@Kyo

จำนวนแรป : 20
Moe Points : 150
เข้าวงการเมื่อ : 22/01/2010
ที่สถิต : ห้องชมรมSOS
Otaku..สาย : •Yuri•
•Yuri• Otaku..โหมด : •Maid•
maid

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว   [แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว Icon_minitimeSat Jan 23, 2010 8:22 pm

แนวแบบที่เราชอบเลยอ่ะ
เดี้ยวต้องหาคอมิคมาอ่านซะมั้งแหละ
มันจะมีไหมค่ะ
Crying or Very sad
อยากอ่านๆๆ

[แนะนำ] Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» แนะนำ : เรื่อง KARAKURIDOJI ULTIMO